மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்

ஞாயிறு 15 மே 2022

சீனாவில் ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகள் ஒத்திவைப்பு!

சீனாவில் ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகள் ஒத்திவைப்பு!

சீனாவில் கொரோனா பரவுவதை எதிர்த்து சீனா தொடர்ந்து போராடி வருவதால், செப்டம்பரில் சீன நகரமான ஹாங்சோவில் நடைபெற இருந்த ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகள் ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது என்று அமைப்பாளர்கள் தெரிவித்தனர். செப்டம்பரில் நடைபெறவிருந்த 19ஆவது ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகள் ஒத்திவைக்கப்படும் என்றும், புதிய தேதிகள் பின்னர் அறிவிக்கப்படும் என்றும் ஆசிய ஒலிம்பிக் கவுன்சில் தெரிவித்துள்ளது. சீனாவில் டிசம்பரில் ஷாந்தோவில் நடைபெற இருந்த ஆசிய இளைஞர் விளையாட்டுப் போட்டிகள் கடந்த ஆண்டு ஒருமுறை ஒத்திவைக்கப்பட்டதால் ரத்து செய்யப்படுகிறது.

இந்தக் கோடையில் சீனா நடத்தவிருந்த மற்றொரு முக்கிய நிகழ்வான உலக பல்கலைக்கழக விளையாட்டுகளும் ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளன. சர்வதேச பல்கலைக்கழக விளையாட்டு கூட்டமைப்பின், செங்டுவில் நடைபெறும் விளையாட்டுகள் அடுத்த ஆண்டு நடத்தப்படும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

உலகெங்கிலும் உள்ள விளையாட்டு வீரர்களை வரவேற்க நகரங்கள் ஏற்கனவே நிகழ்வுகளுக்கான இடங்களையும் விரிவான ஏற்பாடுகளையும் தயார் செய்திருந்தன. உலகின் பிற பகுதிகள் திறந்து சில வகையான இயல்புநிலைக்குத் திரும்பினாலும், சீனா இன்னும் உலகுக்கு மூடப்பட்ட ஒரே நாடாக உள்ளது மற்றும் கடுமையான பூஜ்ஜிய-கோவிட் அணுகுமுறையைப் பின்பற்றுகிறது. பெரும்பாலான சர்வதேசப் பயணிகளை சீனா இன்னும் தடை செய்கிறது.

அந்த அணுகுமுறை ஷாங்காய் ஒரு மாதத்துக்கும் மேலாக கடுமையான கட்டுப்பாடுகளுக்கு வழிவகுத்தது, நகரத்தின் 26 மில்லியன் குடியிருப்பாளர்களில் பலர் இன்னும் சில வகையான கட்டுப்பாடுகளின் கீழ் உள்ளனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. கடுமையான நடவடிக்கைகள் குறித்த வளர்ந்து வரும் விமர்சனங்களுக்கு மத்தியில், ஆளும் கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் உயர்மட்ட தலைமை வியாழன் அன்று கூடியது முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது.

அசைவம்: அதிகம் விரும்புவது ஆண்களா... பெண்களா?

2 நிமிட வாசிப்பு

அசைவம்: அதிகம் விரும்புவது ஆண்களா... பெண்களா?

லக்னோ பல்கலைக்கழகப் பேராசிரியர் வளாகத்திலேயே தாக்கப்பட்டார்! ...

3 நிமிட வாசிப்பு

லக்னோ பல்கலைக்கழகப் பேராசிரியர் வளாகத்திலேயே தாக்கப்பட்டார்!

பணவீக்கம்: உணவுப் பொருட்களின் விலை மேலும் உயரும் - ரிசர்வ் வங்கி ...

3 நிமிட வாசிப்பு

பணவீக்கம்: உணவுப் பொருட்களின் விலை மேலும் உயரும் - ரிசர்வ் வங்கி

ஞாயிறு 15 மே 2022