மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்

செவ்வாய் 26 அக் 2021

கேரளாவில் மணப்பெண் - உக்ரைனில் மாப்பிள்ளை: ஆன்லைனில் நடந்த திருமணம்!

கேரளாவில் மணப்பெண் - உக்ரைனில் மாப்பிள்ளை: ஆன்லைனில் நடந்த திருமணம்!

கொரோனாவால் ஊருக்கு வரமுடியாமல் உக்ரைன் நாட்டில் இருக்கும் மணமகன், அங்கு இருந்தபடியே கேரளாவில் இருந்த மணப்பெண்ணுடன் வீடியோ காலில் கனெக்ட் ஆகி, சட்டப்படி சப் ரெஜிஸ்டர் அலுவலகத்தில் பதிவுத் திருமணம் செய்த சம்பவம் கேரள மாநிலத்தில் இப்போது நடைபெற்றுள்ளது.

கேரள மாநிலம் புனலூர் இலம்பல் பகுதியைச் சேர்ந்தவர் ஜீவன்குமார். இவர் உக்ரைன் நாட்டில் வேலை செய்து வருகிறார். ஜீவன்குமாருக்கும் திருவனந்தபுரம் களக்கூட்டத்தைச் சேர்ந்த தன்யா மார்ட்டினுக்கும் திருமணம் நிச்சயிக்கப்பட்டது. சிறப்புத் திருமணச் சட்டம் மூலம் தங்கள் திருமணத்தைப் பதிவு செய்ய வேண்டும் எனக் கடந்த மார்ச் மாதம் மனு அளித்தனர் இந்த ஜோடி. ஆனால், கொரோனா காரணமாக ஜீவன்குமாரால் சொந்த ஊருக்கு வர முடியாத நிலை ஏற்பட்டது. இதையடுத்து ஜீவன்குமார் சார்பில் கேரள உயர் நீதிமன்றத்தில் ஒரு மனு அளிக்கப்பட்டது.

அந்த மனுவில், திருமணம் பதிவு செய்ய அளிக்கப்பட்ட மனுவின் காலாவதி தேதியை நீட்டிக்க வேண்டும் என்றும், சப் ரெஜிஸ்டர் அலுவலகத்தில் நேரில் ஆஜராவதில் இருந்து விலக்கு அளிக்க வேண்டும் என்றும், மாறாக வீடியோ கான்ஃபரன்ஸ் மூலம் திருமணத்தை நடத்தித் தர வேண்டும் என்றும் கூறப்பட்டிருந்தது. இந்த மனுவை விசாரித்த உயர் நீதிமன்றம், மாநில அரசு, வெளியுறவுத் துறை அமைச்சகம் மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்பத் துறை ஆகியவற்றின் கருத்துகளைக் கேட்டறிந்தது. விசாரணை முடிவில் ஜீவன்குமார் தரப்புக்கு சாதகமான தீர்ப்பு வந்தது.

இதைத் தொடர்ந்து புனலூர் சப் ரெஜிஸ்டர் அலுவலகத்தில் ஜீவன்குமார்- தன்யா மார்ட்டின் ஆகியோரது பதிவுத் திருமணம் நடைபெற்றது. ஜீவன்குமாருக்கு பதிலாக அவரின் தந்தை தேவராஜன் சப் ரெஜிஸ்டர் அலுவலகத்தில் கையெழுத்து போட்டார். சப் ரெஜிஸ்டிரார் பிரோஸ் முன்னிலையில் இந்தத் திருமணம் நடைபெற்றது. கூகுள் மீட் மூலம் உக்ரைனில் உள்ள ஜீவன்குமாரைப் பார்த்தார் சப் ரெஜிஸ்டிரார் பிரோஸ். அதுபோல மாவட்ட ரெஜிஸ்டிரார் ஜான்சன் கூகுள் மீட் வழியாக மணமகனைப் பார்த்தார். சில நிமிடங்களிலேயே இந்தத் திருமண நிகழ்வு நடந்து முடிய, அதற்கான சான்றிதழை வழங்கினார் சப் ரெஜிஸ்டிரார்.

-ராஜ்

பேருந்தில் வாக்குவாதம்: யார் மீது தவறு?

3 நிமிட வாசிப்பு

பேருந்தில் வாக்குவாதம்: யார் மீது தவறு?

மீண்டும் காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி: எங்கெங்கு கன மழை?

4 நிமிட வாசிப்பு

மீண்டும் காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி: எங்கெங்கு கன மழை?

ஆன்லைன் ஆட்டோ பதிவுக்கு 5 சதவிகித ஜிஎஸ்டி!

2 நிமிட வாசிப்பு

ஆன்லைன் ஆட்டோ பதிவுக்கு 5 சதவிகித ஜிஎஸ்டி!

செவ்வாய் 26 அக் 2021