மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்

ஞாயிறு 4 ஜூலை 2021

குறையும் மேட்டூர் அணையின் நீர்வரத்து!

குறையும் மேட்டூர் அணையின் நீர்வரத்து!

மேட்டூர் அணையின் நீர்வரத்து 1,101 கன அடியில் இருந்து நேற்று (ஜூலை 3) 836 கன அடியாகக் குறைந்துள்ளது. தற்போது அணையில் 44.07 டிஎம்சி அளவு நீர் இருப்பு உள்ளது. இதனால் அணையிலிருந்து அனுப்பப்படும் நீரின் அளவு குறைக்கப்படுமா என்கிற கேள்வி விவசாயிகளிடம் ஏற்பட்டுள்ளது.

காவிரி டெல்டா மாவட்டங்களில் நடைபெறும் குறுவை பாசனத்துக்காக மேட்டூர் அணையில் இருந்து ஆண்டுதோறும் ஜூன் மாதம் 12ஆம் தேதி தண்ணீர் திறந்து விடப்படுவது வழக்கம். அதன்படி இந்த ஆண்டு கடந்த ஜூன் 12ஆம் தேதி மேட்டூர் அணையை முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் திறந்து வைத்தார்.

அணையின் நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் தற்சமயம் மழைப்பொழிவு குறைந்துள்ளது. இந்த நிலையில் மேட்டூர் அணையில் இருந்து நீர் திறப்பு அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளதால், அணையின் நீர்மட்டம் குறைந்து வருகிறது. நேற்று (ஜூலை 3) நிலவரப்படி, மேட்டூர் அணை நீர்மட்டம் 83.29 அடியிலிருந்து 82.09 அடியாக சரிந்தது.

நேற்று முன்தினம் (ஜூலை 2) நீர்வரத்து 1,101 கன அடியாக இருந்த நிலையில் நேற்று (ஜூலை 3) நிலவரப்படி 836 கன அடியாகக் குறைந்துள்ளது. அணையிலிருந்து காவிரி டெல்டா பாசனத்துக்கு விநாடிக்கு 15,000 கன அடி வீதம் தண்ணீர் திறக்கப்பட்டு வருகிறது. அணையில் தற்போது 44.07 டிஎம்சி அளவு நீர் இருப்பு உள்ளது. இதனால் அணையிலிருந்து அனுப்பப்படும் நீரின் அளவு குறைக்கப்படுமா என்கிற கேள்வி விவசாயிகளிடம் ஏற்பட்டுள்ளது.

-ராஜ்

அனுமதியின்றி மண் எடுத்துக் கொள்ளலாம்!

3 நிமிட வாசிப்பு

அனுமதியின்றி மண் எடுத்துக் கொள்ளலாம்!

தவறான முடி திருத்தம் - ரூ.2 கோடி இழப்பீடு: தேசிய நுகர்வோர் குறை ...

11 நிமிட வாசிப்பு

தவறான முடி திருத்தம் - ரூ.2 கோடி இழப்பீடு: தேசிய நுகர்வோர் குறை தீர்ப்பு ஆணையத்தின் அதிரடி!

திங்கள்கிழமை தடுப்பூசி போடப்படாது: செயலாளர் ராதாகிருஷ்ணன் ...

4 நிமிட வாசிப்பு

திங்கள்கிழமை தடுப்பூசி போடப்படாது: செயலாளர் ராதாகிருஷ்ணன்

ஞாயிறு 4 ஜூலை 2021