மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்

புதன் 17 பிப் 2021

ரிலாக்ஸ் டைம்: செலரி வெங்காயத்தாள் தயிர் பச்சடி

ரிலாக்ஸ் டைம்: செலரி வெங்காயத்தாள் தயிர் பச்சடி

நம் ஊரில் கொத்தமல்லியை உணவில் பயன்படுத்தப்படுவதைப்போல செலரி கீரை சீனாவில் அதிகம் பயன்படுத்தப்படுகிறது. தற்போது இந்தியாவில் எல்லா டிபார்ட்மெண்டல் ஸ்டோர்களிலும் கிடைக்கிறது. மிகவும் நறுமணமுள்ள செலரியை வெங்காயத்தாளுடன் சேர்த்து பச்சடி செய்தால் மணமும் ருசியும் சேர்ந்து ரிலாக்ஸ் டைமை இதமாக்கும்.

எப்படிச் செய்வது?

ஒரு கட்டு வெங்காயத்தாள், ஒரு கொத்து செலரி, மூன்று பச்சை மிளகாயை நன்றாக கழுவி நீரை துடைத்து விட்டு பொடியாக நறுக்கவும். சிறிதளவு இஞ்சியைத் தோல் சீவி தட்டி வைத்துக்கொள்ளவும். ஒரு கப் தயிரைக் கடைந்து தேவையான அளவு உப்பு சேர்த்து, அரை கப் தக்காளி சாஸ், கீரைகள், பச்சை மிளகாய் மற்றும் தட்டிவைத்த இஞ்சியை போட்டு நன்கு கலக்கவும். சுவையான செலரி வெங்காயத்தாள் தயிர் பச்சடி தயார்.

சிறப்பு

சென்னை வானிலை ஆய்வு மைய இயக்குநர் மாற்றம்!

2 நிமிட வாசிப்பு

சென்னை வானிலை ஆய்வு மைய இயக்குநர் மாற்றம்!

வேலைவாய்ப்பு : மின் வேதியியல் ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தில் பணி!

1 நிமிட வாசிப்பு

வேலைவாய்ப்பு :  மின் வேதியியல் ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தில் பணி!

வேலைவாய்ப்பு : தமிழக மருத்துவ துறையில் பணி!

1 நிமிட வாசிப்பு

வேலைவாய்ப்பு : தமிழக மருத்துவ  துறையில் பணி!

புதன் 17 பிப் 2021