மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்
காலை 7, புதன், 23 செப் 2020

உலக இசைஞர்கள் இசைத்த ராணியின் ராப்சோடி!

உலக இசைஞர்கள் இசைத்த ராணியின் ராப்சோடி!

இன்று, கிட்டத்தட்ட முழு உலகமும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நிலையில் உள்ளது, நம் ஒவ்வொருவருக்கும் இது ஒரு சவாலாகிவிட்டது, ஒவ்வொருவரும் அதை தங்களுக்கு தகுந்த வழியில் சமாளிக்கின்றனர். சிலர் பல ஆண்டுகளாக தங்கள் முறைக்காக காத்திருந்த புத்தகங்களை மீண்டும் படிக்க முயற்சிக்கிறார்கள், சிலர் இறுதியாக விளையாட்டிற்கான நேரத்தைக் கண்டுபிடித்தனர், சிலர் எல்லா வகையான ஆன்லைன் படிப்புகளிலும் ஆர்வமாக உள்ளனர். படைப்பாற்றல் கொண்ட நபர்களும் நேரத்தை வீணாக்க மாட்டார்கள். ஏதோ ஓர் முயற்சியை எடுத்துக் கொண்டே இருப்பார்கள்!

உலகின் பல்வேறு பகுதிகளிலிருந்து இளம் இசைக்கலைஞர்கள் ஒரு நெட்வொர்க்கில் இணைந்து தற்போதைய சூழ்நிலையின் வரம்புகள் மற்றும் கஷ்டங்கள் இருந்தபோதிலும் புதிய படைப்புகளை உருவாக்கினர். அவர்கள் பரப்புரைக்காக, 1975 ஆம் ஆண்டில் ராணி எழுதிய பாடலைத் தேர்ந்தெடுத்தனர், இது 20 (XX) ஆம்நூற்றாண்டின் மிகவும் கேட்கப்பட்ட பாடலாக திகழ்ந்தது - “போஹேமியன் ராப்சோடி”.

கவர் பதிப்பை உருவாக்குவதில் ரஷ்யா, அமெரிக்கா, இத்தாலி, ஜப்பான், கஜகஸ்தான் மற்றும் சுவிட்சர்லாந்து ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த கலைஞர்கள் பங்கேற்றனர். எல்லோரும், வீட்டிலேயே தங்கி, தங்கள் பாடலை வாசித்தனர் மற்றும் பதிவு செய்தனர். அதன் பிறகு, கலவையின் துண்டுகள் இணைக்கப்பட்டன. இந்த கடினமான COVID-19 (கோவிட்-19) நேரத்தில் ஆதரவு தேவைப்படும் அனைவருக்கும் இறுதி வீடியோவை இசைக்கலைஞர்கள் வழங்கினர்.

"வெவ்வேறு நாடுகளைச் சேர்ந்த நண்பர்களுடன் சேர்ந்து, நாங்கள் 'குயின்ஸ்போஹேமியன்'ராப்சோடியைத் தயாரித்தோம், இந்த கடினமான நேரத்தில் அது உங்கள் இதயங்களை சூடேற்றும் என்று நம்புகிறேன்", இளம் இசைக்கலைஞர்கள், செலிஸ்ட் மற்றும் பதிவர் ஆகியோருக்கான IX சர்வதேச சாய்கோவ்ஸ்கி போட்டியின் வெற்றியாளரான அனஸ்தேசியா உஷகோவா கூறுகிறார்.

ஜோசுவா பிரவுன், அன்னா செஞ்சிகோவா, ருஸ்லான் துருந்தேவ், மாவ்ரோ பாவ்லோ மோனோபோலி, சைமன் புர்கி, அனஸ்தேசியா உஷகோவா மற்றும் லிசா யசுதா ஆகியோர் இந்த பதிவில் பங்கேற்றனர்.

"போஹேமியன் ராப்சோடி" ஐ மீண்டும் உருவாக்குவதற்கு முன்பு, இசைக்கலைஞர்கள் இணையத்தில் ஒரு சவாலை நடத்தினர், அதில் நாடுகளின் எல்லைகள் மூடப்பட்டு வருகைகள் மிகவும் விரும்பத்தகாததாக இருந்தாலும் கூட, இசையின் சக்தி கிரகத்தின் அனைத்து மக்களையும் ஒன்றிணைக்க முடியும் என்பதைக் காட்டியது. மேலும், ஒவ்வொரு கலைஞரும் தங்களுக்கு பிடித்த நாட்டுப்புற பாடல்களை வாசித்து பதிவு செய்தனர்.

இதன் விளைவாக வரும் வீடியோவை இசைக்கலைஞர்கள் இன்ஸ்டாகிராமில் வெளியிட்டனர். #Unitingrhapsody என்ற ஹேஷ்டேக்கைப் பயன்படுத்தி அதைக் காணலாம்.

ஆதாரம் TV BRICS

ஞாயிறு, 24 மே 2020

chevronLeft iconமுந்தையது
அடுத்ததுchevronRight icon