மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்

சனி 6 மா 2021

தங்கக் கடத்தல் வழக்கில் சிக்கும் முதல்வர்!

தங்கக் கடத்தல் வழக்கில் சிக்கும் முதல்வர்!

கேரளா தங்கக் கடத்தல் வழக்கில் ஸ்வப்னா சுரேஷின் ரகசிய அறிக்கையில் டாலர் கடத்தலில் கேரளா முதலமைச்சர் பினராயி விஜயன் மற்றும் சபாநாயகர் பி.ஸ்ரீராமகிருஷ்ணன் ஆகியோர் நேரடியாக ஈடுபட்டிருப்பதை கேரள உயர் நீதிமன்றத்தில் கேரள சுங்கத்துறை இன்று மார்ச்5 இல் தாக்கல் செய்த வாக்குமூலத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

முதல்வர் மற்றும் சபாநாயகர் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் துணைத் தூதரக உதவியுடன் டாலரைக் கடத்தியதாக அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

பிரிவு 164 ன் கீழ் ஸ்வப்னாவின் ரகசிய அறிக்கையின்படி முதல்வரும் சபாநாயகரும் டாலர் கடத்தலுடன் நேரடியாக தொடர்புபட்டுள்ளனர் என்று வாக்குமூலத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. முதல்வர் துணைத் தூதரகத்துடன் நெருக்கமாக தொடர்பு கொண்டிருந்தார். அவர்களுக்கு இடையே நிதி பரிவர்த்தனைகள் இருந்தன. முதல்வரைத் தவிர இந்த அமைச்சரவையில் மேலும் மூன்று அமைச்சர்களும் ஈடுபட்டுள்ளனர். பல பரிவர்த்தனைகள் மூலம் கமிஷன்கள் செலுத்தப்பட்டன என சுங்கத்துறை ஸ்வப்னாவை மேற்கோள் காட்டியது.

துணைத் தூதரகத்துடனான பல நடவடிக்கைகளில் அவர் மொழிபெயர்ப்பாளர் என்பதையும் எனவே அவர் விஷயங்களை அறிந்தவர் என்றும் ஸ்வப்னாவின் அறிக்கையில் தெரியவந்துள்ளது.

இந்தநிலையில் உயர் நீதிமன்றத்தில் சுங்க துறை சமர்ப்பித்த பிரமாணப் பத்திரத்தில் முதல்வர் பெயர் வெளிவந்திருப்பது அதிர்ச்சியளிப்பதாக எதிர்க்கட்சித் தலைவர் ரமேஷ் சென்னிதாலா தெரிவித்தார். முதல்வர் பினராயி விஜயனுக்கு இந்த பதவியில் தொடர உரிமை இல்லை, என்றார்.

தங்கம் கடத்தல் வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஸ்வப்னா சுரேஷ் , முதலமைச்சரும் அமைச்சரவையில் உள்ள 3 பேரும் தேசத்துரோக செயலில் ஈடுபட்டுள்ளனர். இந்த அறிக்கை நீதிமன்றத்தில் ஆதாரமாக கருதப்படுகிறது. இரண்டு மாதங்களுக்கு முன்பு விசாரணை நிறுவனங்கள் இதைப் பெற்றன. ஆனால் அவர்கள் முதலமைச்சர், சபாநாயகர் அல்லது பிற அமைச்சர்கள் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை. அது மிகவும் தீவிரமான விஷயம், என்று சென்னிதலா கூறினார்.

வழக்கு இப்போது கிட்டத்தட்ட முடக்கப்பட்டுள்ளது. இது பாஜக மற்றும் முதலமைச்சரின் தவறான நாடகமாக கருதப்பட வேண்டும். முதலமைச்சரின் வேண்டுகோளின் பேரில் விசாரணை முகவர் கேரளாவுக்கு வந்தது. விசாரணை முதல்வருக்கு வழிவகுத்தபோது, ​​அவர்கள் பிரதமருக்கு ஒரு கடிதம் அனுப்பினர். பின்னர் விசாரணை நிறுத்தப்பட்டது என்று சென்னிதாலா குற்றம் சாட்டினார்.

இதுபோன்ற செயல்களில் ஈடுபட்டுள்ளதால் முதல்வர் பதவி விலக வேண்டும் என்று எதிர்க்கட்சி கோருகிறது. தங்கக் கடத்தல் தொடர்பான அனைத்து பரிவர்த்தனைகளும் முதலமைச்சர் அலுவலகத்தில் நடந்தன. சிவசங்கர் தான் தங்கக் கடத்தலுக்கு உதவியதாக அவர் கூறினார்.

_சக்தி பரமசிவன்

கரூரில் கடல்- பிரம்மாண்டத்தை மிஞ்சும் பிரம்மாண்டம்: செந்தில்பாலாஜியைப் புகழ்ந்த ...

4 நிமிட வாசிப்பு

கரூரில் கடல்- பிரம்மாண்டத்தை மிஞ்சும் பிரம்மாண்டம்: செந்தில்பாலாஜியைப் புகழ்ந்த ஸ்டாலின்

சரவணா ஸ்டோர்ஸ் கோல்டு பேலஸ் சொத்துகள் முடக்கம்!

3 நிமிட வாசிப்பு

சரவணா ஸ்டோர்ஸ் கோல்டு பேலஸ் சொத்துகள் முடக்கம்!

சென்னை வரும் திரௌபதி முர்மு: பன்னீர்- எடப்பாடி இணைந்து சந்திப்பார்களா? ...

3 நிமிட வாசிப்பு

சென்னை வரும் திரௌபதி முர்மு: பன்னீர்- எடப்பாடி இணைந்து சந்திப்பார்களா?

சனி 6 மா 2021