மின்னம்பலம் மின்னம்பலம்

வியாழன் 24 ஜுன் 2021

தி பேமிலி மேன் - 2 : புலம்பெயர்ந்த ஈழத் தமிழர்களின் கடிதம்!

தி பேமிலி மேன் - 2 : புலம்பெயர்ந்த ஈழத் தமிழர்களின் கடிதம்!

ஜூன் 3 அன்று உலகம் முழுவதும் அமேசான் இணைய வழியாக வெளியிடப்பட்ட தி பேமிலி மேன் - 2 வலைத்தொடரில் தனி ஈழத்துக்காகப் போராடிய ஆண், பெண் என இரு தரப்பையும் மோசமாக, தீவிரவாதிகளாகச் சித்திரித்திருப்பதாகக் கடுமையான விமர்சனங்கள் எழுந்தது.

இத்தொடரைத் தடை செய்ய வேண்டும் என்று தமிழ்நாடு அரசு சார்பில் மத்திய அரசுக்குக் கடிதம் அனுப்பப்பட்டது. அந்தளவுக்கு உலக தமிழர்களின் கவனிப்புக்கு உள்ளான தி பேமிலி மேன் - 2 வலைத்தொடர் சம்பந்தமாகவும், எதிர்வரும் காலத்தில் இதுபோன்று நடைபெறாமல் இருக்கவும் தமிழ்த் திரைப்படத் துறையில் பிரதான அமைப்புகளாக உள்ள நடிகர்கள் சங்கம், தயாரிப்பாளர்கள் சங்கங்களுக்குப் புலம்பெயர்ந்த ஈழத் தமிழர்கள் அமைப்பு சார்பாகக் கடிதம் அனுப்பப்பட்டுள்ளது.

அதில், "உலகெங்கும் பரந்து வாழும் புலம்பெயர் ஈழத் தமிழர் அமைப்புகளின் சார்பாக இந்தக் கடிதம் உங்களுக்கு எழுதப்படுகிறது.

தி பேமிலி மேன் - 2 வலைத்தொடரில் ஒடுக்குமுறைக்கு எதிரான தமிழ் மக்களின் விடுதலைப் போராட்டம் பற்றிய தவறான பார்வையை முன்வைத்திருப்பதைக் கண்டிக்கவும் இனிமேல் இது போல் தொடராமல் இருக்கவும் நாங்கள் எடுக்கும் முயற்சியை உங்கள் முன்வைத்து, அதன் மூலமாக மக்களுக்கு எங்களின் நிலைப்பாட்டை பதிவு செய்ய விரும்புகிறோம்.

முதல் கட்டமாக தி பேமிலிமேன் -2 இணையத் தொடரை உருவாக்கிய அமேசானின் தலைமை அலுவலகங்களுக்கு எங்களின் ஆட்சேபனையைத் தெரிவித்து வருகின்றோம். அத்துடன் புலம்பெயர் வாழ்நாடுகளில் தன்னெழுச்சியாக தமிழ் மக்கள் அடையாள ஆர்ப்பாட்டங்களை கோவிட் விதிமுறைகளுக்கமைய ஒழுங்கு செய்து வருகின்றனர். இதன் முதல் கட்டமாக நேற்று லண்டனில் அமேசான் காரியாலயத்தின் முன் ஓர் அமைதிவழி ஆர்ப்பாட்டம் இடம்பெற்றது.

இதுபோன்ற தொடர்கள் நம் தமிழக மண்ணில் நம்மோடு தாய் உறவுகளாக வாழும் எங்கள் சொந்தங்களையே பயன்படுத்தி எடுக்கப்பட்டிருக்கிறது என்பது வருத்தமளிக்கிறது. அதாவது இந்த தொடரில் நடித்தவர்கள், எழுதியவர்கள் எனத் தமிழக மண்ணில் இருந்து சிலரால் இப்படி எடுக்கப்பட்டிருக்கிறது. அவர்களின் அறியாமையாக விளக்கிட நினைத்தாலும் இவை எம் மனதை மிகவும் காயப்படுத்தி வலியை அதிகரிக்கிறது.

எனவே வருங்காலத்தில் இதுபோல் ஒரு படைப்பில் நம் கலைஞர்களோ, எழுத்தாளர்களோ, இயக்குநர்களோ இணைந்துவிடக் கூடாது என்ற எண்ணத்தில் உலகம் முழுவதும் வாழும் தமிழர் அமைப்புகள் மூலமாக இந்தக் கோரிக்கையை முன் வைக்கிறோம்.

Australian Tamil Congress (ATC), British Tamils Forum (BTF), Irish Tamils Forum (ITF), La Maison du Tamil Eelam (MTE), Norwegian Council of Eelam Tamils (NCET), National Council of Canadian Tamils (NCCT), Solidarity Group for Peace and Justice (SGPJ - South Africa) மற்றும் United States Tamil Action Group (USTAG) ஆகிய அமைப்புகள் இது தொடர்பாக தமிழ்த் திரைப்பட இயக்குநர்கள் சங்கம், தயாரிப்பாளர்கள் சங்கம் மற்றும் நடிகர்கள் சங்கம் உள்ளிட்ட அமைப்புகளுக்குக் கடிதம் ஒன்றை எழுதியிருக்கிறோம்.

தி பேமிலி மேன் 2 வலைத்தொடர் "ஒரு கற்பனையான படைப்பு" என்று தயாரிப்பாளர்கள் கூறியிருந்தாலும், 'ஈழத் தமிழர்கள்', 'பருத்தித்துறை', 'ஈழம்' மற்றும் 'வட இலங்கை' ஆகிய வார்த்தைகள் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளமை, காட்சிகள் ஈழப் போருக்கு மிகவும் ஒத்திருக்கின்றமை ஆனது ஈழத் தமிழர்களை மோசமான முறையில் காட்ட முனையும் நன்கு திட்டமிடப்பட்ட செயலாகவே இது தெரிகிறது.

ஈழத் தமிழர்கள் எங்கு சென்றாலும் அவர்கள் தொடர்ந்து பயங்கரவாதிகளாக இருப்பார்கள் என்று இந்தத் தொடர், பிரச்சாரம் செய்கிறது. மாறாக, கடந்த பன்னிரண்டு ஆண்டுகளாக இன அழிப்பு போன்ற அநீதிக்கு எதிராக நாங்கள் உலக நாட்டுச் சட்டங்களின்படி போராடி வருகிறோம். ஆனால் இன்றும் விடுதலை பற்றிய எங்கள் எண்ணங்களை அடக்குவதற்கான நோக்கத்துடன் வேலைகள் நடைபெற்று வருகின்றன.

விடுதலைக்காகப் போராடும் பெண்களின் வாழ்க்கை முறை தவறாகவும், கீழ்த்தரமாகவும், விசமத்தனமாகவும் புனையப்பட்டிருக்கிறது. காரியம் நடக்க வேண்டி தமிழ் பெண்கள் எந்த எல்லைக்கும் செல்வார்கள் என்ற அச்சுறுத்தலை வேறு அது உலக மக்களுக்கு விதைக்கிறது.

தமிழக மக்கள் எப்போதும் ஈழத் தமிழர்களுக்கு ஆதரவாக நிற்பவர்கள். "திரையுலகத்தைச் சேர்ந்தவர்களும் மிகவும் ஆதரவளித்துள்ளனர். ஈழத் தமிழர்களை மோசமாகக் காண்பிக்கும் இது போன்ற திரைப்படங்களைத் தயாரிப்பதைத் தவிர்க்க வேண்டும், இதுபோன்ற படங்களில் நடிக்க வேண்டாம் என்றும், தயாரிக்க வேண்டாம் என்றும் ஒரு சுற்றறிக்கையை நடிகர் சங்கம் அல்லது தயாரிப்பாளர் சங்கம் வெளியிட வேண்டும்" என்று கடிதத்தில் கூறப்பட்டுள்ளது.

சங்கங்களுக்கு அனுப்பப்பட்ட கடிதத்தில் கூறப்பட்டிருப்பதாவது, "தி பேமிலி மேன் வலைத்தொடர் அமேசான் பிரைமில் வெளியிடப்பட்டிருப்பது, நீங்கள் அனைவரும் அறிந்த விடயம். ஈழத்தமிழரின் வரலாற்றையும் எமது வரலாற்றுச் சிறப்பு நிறைந்த தேச விடுதலைப் போராட்டத்தினையும் திரிவுபடுத்தி கொச்சைப்படுத்தும் திரைக்கதையும் உரையாடல்களும் எமக்கு மிகுந்த வலியை ஏற்படுத்தியுள்ளது. ஈழத்தில் நிகழ்ந்த இனப்படுகொலையை மூடி மறைத்து பயங்கரவாத இனமே அங்கு அழிக்கப்பட்டதாக நியாயப்படுத்தும் வகையில் உண்மைக்குப் புறம்பாக காட்சிப்படுத்தல்களுடன் இத்தொடர் வெளிவந்துள்ளது ஒட்டுமொத்த ஈழத்தமிழர்களையும் அதிர்ச்சிக்கும் மனவேதனைக்கும் உள்ளாக்கியிருக்கிறது.

முள்ளிவாய்க்கால் போரின் பின் தாயகத்திலும் புலம்பெயர் தேசங்களிலும் சிதறி வாழும் ஈழத்தமிழர்கள் சொல்லொண்ணா துயரங்களுக்கு ஊடாக வாழ்வை நகர்த்தி செல்கின்றார்கள். ஒட்டுமொத்த ஈழத்தமிழர்களையும் பயங்கரவாதிகளாக சித்திரித்து ஸ்ரீலங்கா இனவாத அரசு தன் வன்கொடுமைகளை தமிழ் மக்கள் மீது கட்டவிழ்த்துவிட்டுக் கொண்டிருக்கிறது. நாங்கள் பயங்கரவாதிகள் அல்ல என்பதையும் ஈழத்தில் நிகழ்ந்த இன அழிப்பை நிரூபிப்பதற்கும் நீதிகேட்டும் நாங்கள் பல்வேறு வழிகளில் சர்வதேச தளங்களில் உலகின் சட்டத்திட்ட நியமங்கள் அடிப்படையில் தொடர்ச்சியாகப் போராடிக்கொண்டிருக்கிறோம்.

உலகம் எங்களைப் பாதிக்கப்பட்ட இனமாக அடையாளப்படுத்த தொடங்கியுள்ள இன்றைய காலகட்டத்தில் நாங்கள் உலக பயங்கரவாத அமைப்புகளுடன் கைகோர்த்து செயல்படுவது போன்றும் ஈழத்தமிழர்கள் புலம்பெயர்ந்து வாழும் நாடுகளின் சட்டத்திட்டங்களுக்கு எதிராக பயங்கரவாத செயல்களில் ஈடுபடுவது போன்றும் தமிழர்களை மிக மோசமாக உருவகப்படுத்தியுள்ளனர். உலகம் முழுவதும் ஈழத்தமிழர்களை பயங்கரவாதிகளாகக் காட்டி மற்றவர்களில் இருந்து அந்நியப்படுத்தவும் சிறிலங்கா அரசின் திட்டமிட்ட இனப்படுகொலையை மறைத்து நியாயப்படுத்துவதும் அதற்கு துணைபோவதுமான ஒரு மோசமான பிரச்சார தந்திரமாக அத்தொடர் இருப்பதாக நாங்கள் உணர்கின்றோம்.

ஒரு தேசிய இனமக்களின் விடுதலையை சிதறடிப்பதற்கான நியாயங்களை உருவாக்குவதற்கு இந்த பயங்கரவாதம் என்கின்ற அரசியல் கருத்தியல் பயன்படுத்தப்படுகிறது. நாம் அதனை வன்மையாகக் கண்டிக்கின்றோம். சுதந்திரத்திற்காக போராடிய தமிழ்ச் சமூகத்தையும் போராளிகளையும் தொடர்ச்சியான வன்முறை காட்சிகள் மூலமாக மனித உயிர்களைப் பொருட்படுத்தாத ஒழுக்கமற்ற பயங்கரவாதிகள் என்று சித்திரிக்க முயல்கின்றது. மதுவருந்தல், பெண்களை பாலியல் தற்காப்பு ஆயுதங்களாக, தகாத வார்த்தைப் பிரயோகங்கள், பழி வாங்கும் உணர்வுகளுடன் அலைவது என எண்ணிலடங்கா வழிகளில் நீதியான விடுதலைப் போராட்ட வரலாற்றினை திரிவுபடுத்த பிரயத்தனப்பட்டிருக்கின்றார்கள்.

இது ஒரு கற்பனை கதை என்று பொறுப்புக்கூறலில் இருந்து படத் தயாரிப்பாளர்கள் விடுபட முடியாது. ஈழத்தமிழர்கள், பருத்தித்துறை, ஈழம், வட இலங்கை என்று தங்களை குறிப்பிட்டிருக்கின்றார்கள். காட்சி அமைப்புகள்கூட ஈழத்தில் நிகழ்ந்த இறுதிப்போரை ஒத்ததாக அமைக்கப்பட்டுள்ளது. இது தீர்க்கமாக யோசித்து திட்டமிட்டு உருவாக்கப்பட்ட தொடர் என்பது தெளிவாக தெரிகின்றது. எங்கு போனாலும் எவ்வளவு காலம் கடந்தாலும் ஈழத் தமிழன் என்பவன் பயங்கரவாதிதான் என்று உலக நாடுகளுக்கு பிரச்சாரம் செய்யும் ஒரு கருவியாகவே இத்தொடர் அமைகிறது.

ஈழத் தமிழர்களாகிய நாங்கள் இழைக்கப்பட்டுக்கொண்டிருக்கும் அநீதிகளை எதிர்த்து உலக அரங்கத்தில் நீதிவேண்டி நிற்கின்றோம். கடந்த 12 வருடங்களாக அமைதியாக ஜனநாயக வழியில் நீதிக்காகப் போராடும் எங்களை மீண்டும் மீண்டும் எதற்காக குறிவைக்கின்றீர்கள் என வினாவுகின்றோம்? இன அழிப்பின் உச்சமான முள்ளிவாய்க்கால் இனப்படுகொலை முடிந்துவிட்ட பிறகும்கூட தமிழ்த் தேசிய எழுச்சி என்பது ஒரு கருத்தியல் கோட்பாட்டியல். அரசியல் யதார்த்தமாகவும் அது சிங்கள பௌத்த தேசியவாத சக்திகளுக்கு அச்சுறுத்தலாக இருப்பதாலும் தொடர்ந்தும் தமிழர்களை மற்றும் தமிழ் அடையாளங்களைப் பயங்கரவாதத்தின் நீட்சியாகவும் தொடர்ச்சியாகவும் உட்படுத்தி வரும் அந்தப் பொதுப்புத்தி உருவாக்கல் என்பது மேலாதிக்க பேரினவாத தமிழர்களுக்கு எதிரான பகை சக்தியினுடைய தேவையாக இருக்கிறது என்பது தொடரினை முழுமையாகப் பார்த்த பின்னர் நீங்கள் ஏற்றுக்கொள்வீர்கள்.

நாங்கள் துன்பப்படும் காலங்களில் எல்லாம் தமிழக மக்கள் எங்களுடன் நின்றிருக்கின்றீர்கள். ஆதரவு கொடுத்திருக்கின்றார்கள். அனுதாபிகளாக, போராட்டம் செய்பவர்களாக, குரல் கொடுப்பவர்களாக எங்களுக்கு ஆதரவு கரம் நீட்டியிருக்கின்றீர்கள். இன்றும் அதே உணர்வுடன் எம்முடன் இணைபிரியாது இருக்கின்றார்கள். இதில் திரைப்படத் துறையினரின் பங்கும் கணிசமானது. வெளிநாடுகளில் தமிழ்த் திரைப்படங்கள் வெளியிடப்படுவதிலும் கணிசமான வருவாய் ஈட்டியதிலும் புலம்பெயர் ஈழத் தமிழர்களின் பங்கு எண்ணிலடங்காது. ஈழத் தமிழருக்கும் உங்களுக்குமான உறவு என்பது எப்போதும் நல்லுறவுடன் தொடர வேண்டும்.

எனவே, தமிழ் நடிகர்களே.... தமிழனை இழிவுபடுத்தும் கொச்சைப்படுத்தும் அல்லது போராட்ட வரலாற்றினை திரிவுபடுத்தும் காட்சிகள் திரைப்படங்களில் வராமல் திரைக்கதை எழுதாமல் அல்லது அவ்வாறான காட்சிகளில் நடிக்காமல் பார்த்துக்கொள்ளுமாறு ஒரு அறிவிப்பு தயாரிப்பாளர், இயக்குநர் அல்லது நடிகர் சங்கத்திலிருந்து வெளிவருமானால் அது எங்கள் இனம் பட்ட வலிக்கான ஆறுதல் மருந்தாக இருக்கும் என்பதுடன் தமிழ் மக்களுக்கெதிரான தொடரும் இன அழிப்பைத் தடுத்து நிறுத்துவதில் தொடர்ந்தும் தமிழர்களுக்கான நீதியையும் உரிமையையும் பெற்றுக்கொள்ள எங்களுடன் இணைந்து பயணிக்க வேண்டும் என கேட்டுக்கொள்கின்றோம்” என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

- இராமானுஜம்

பேரு வச்சாலும் பாடல்... ரகசியத்தைப் பகிர்ந்த இளையராஜா

3 நிமிட வாசிப்பு

பேரு வச்சாலும் பாடல்... ரகசியத்தைப் பகிர்ந்த இளையராஜா

உதயநிதி படத்தில் வடிவேலு?

3 நிமிட வாசிப்பு

உதயநிதி படத்தில் வடிவேலு?

வடிவேலு படத் தலைப்பு: சிவகார்த்திகேயன் கருத்து!

3 நிமிட வாசிப்பு

வடிவேலு படத் தலைப்பு: சிவகார்த்திகேயன் கருத்து!

வியாழன் 24 ஜுன் 2021